" Mafanikio daima ni kwa wale wenye Kujaribu bila kujali mara ngapi wanaanguka "

 

 

 
Saturday, April 23, 2005

Unyama huu mpaka lini?

Kipigo,matusi,unyanyasaji wa kijinsia na mengime mengi machafu na ya kinyama yamekuwa yakizidi kutokea na kumfanya mwanamke aonekane bado hana haki katika jamii.

Mimi kama Mwanamke ambaye naamini mkombozi wa mwanamke ni mwamnamke mwenyewe nimekuwa nikijisikia vibaya sana kuzidi kuendelea kwa vitendo hivi vya kinyama dhidi yetu tena hasa vikiwa vimefanya na wanaume.

Hivi karibuni kumetokea kitendo kimoja cha kibaya sana dhidi ya Mwanamke ambacho mimi ninakiita ni cha kinyama kwani hastaili kufanyiwa binadamu wa aina yoyote yule hta kama nagekuwa amefanya kosa kubwa kiasi gani.

Tukio hilo ambalo lilitangazwa na vyombo vyetu vya habari hapa nchini
kuhusu Kijana mmoja ambaye aliamua kumnyanyasa Binti mmoja kwa kumuunguza na pasi ya umeme katika baadhi ya sehemu za mwili wake kwa kile alichokiita yeye kumkomesha.

Kijana huyo aliamua kufanya hivyo baada ya kunyimwa kufanya tendo la noa na binti huyo ambaye alikuwa akiamini kuwa yule ni kama kaka yake hivyo asingeweza kufanya nae kitendo hicho.

Mimi nikiwa kama mwanamke ambaye Nisingependa kuona vitendo hivyo vikiendelea kutendeka dhidi yetu napenda kuwaomba wanawake wenzangu ambao wako katika ngazi ya juu na wenye uwezo wa kumtetea mwanamke na wakasikika wawe mstari wa mbele katika kukemea hilo mwani mkombozi wa mwanamke ni mwanamke mwenyewe.

Mimi naamini uwezo tunao wa kujikomboa sisi wenyewe na kukemea kabisa vitendo viovu ambavyo vimekuwa vikifanya dhidi yetu kwani hakuna atakayekuja kutukomboa bali ni sisi wenyewe tukiamua kupambana na wale wote ambao wanapenda kumkandamiza mwanamke.

Nawatakia Mapambano mema katika kumkomboa Mwanamke.

2 Maoni ya Wasomaji:

Blogger msangimdogo anasema...

Hongera kwa kutambua kuwa mnahitajika kujikomboa wenyewe, japo kwa hakika mmekuwa mkiangushana wenyewe. Lakini haidhuru kama mkiibuka wengi wenu wa aina yako, hakika ukombozi wenu uko karibuni

5:20 PM  
Blogger msangimdogo anasema...

Hongera kwa kutambua kuwa mnahitajika kujikomboa wenyewe, japo kwa hakika mmekuwa mkiangushana wenyewe. Lakini haidhuru kama mkiibuka wengi wenu wa aina yako, hakika ukombozi wenu uko karibuni

5:20 PM  

Post a Comment

<< Rudi mwanzo

KUHUSU MIMI

JINA:Zainab Yusuph
MAKAZI:Dodoma
NCHI:Tanzania
KAZI:Mwandishi

BLOGI ZA KISWAHILI

  • Bangaiza
  • Mwandani
  • Pambazuko
  • Damija
  • Mtafiti
  • Martha
  • Gaphiz
  • Swahili time
  • Miruko
  • Dira yangu
  • Msangimdogo
  • Jeff Msangi
  • Kasri la mwanazuoni
  • Kurunzi
  • Baragumu
  • Mawazohuru
  • Fikra Thabiti
  • Mtandaoni
  • Motowaka
  • Mkwinda
  • Ngurumo
  • Nyembo
  • Bwaya
  • Omega
  • Tafakari za Maisha
  • Nuru akilini
  • Mtandawazi
  • Mhujumu
  • Vijimamboz
  • Wakati wa Ukombozi
  • Kijiwe Joto
  • Watoto Wetu
  • Jungu kuu
  • Kisima cha Weledi
  • Jarida la Ughaibuni
  • Bhalezee
  • Sauti ya Baragumu
  • Kona yangu
  • Furahia Maisha
  • Bakanja
  • Terrie Swai
  • Fatma Karama
  • Kazonta
  • Binti Afrika
  • Blogu ya Kilimo
  • Ukombozi
  • Mwafrika
  • Digital Africa
  • Blogu ya lugha mseto
  • BLOGI ZA WAAFRIKA

  • BLOGAFRICA
  • BLOGU ZA WAAFRIKA
  • DIGITAL AFRICA
  • MAMA JUNKYARD'S
  • MSHAIRI
  • KENYAN PUNDIT
  • MONGI DREAMS
  • ISARIA MWENDE
  • CUNNING LINGUISTICA
  • ETHIOPUNDIT
  • MOCHALICIOUS
  • UNGANISHA
  • DEMOKRASIA KENYA
  • CHANUKA
  • BANKELE
  • MAARIFA/AKIEY
  • AFROMUSING
  • NEHANDA DREAMS
  • BLACK LOOKS
  • YUMMY WAKAME
  • AFRICAN OIL POLITICS
  • NUBIAN SOUL
  • SANAA
  • VIRTUAL INSANITY
  • MENTAL ACROBATICS
  • KENYA UNLIMITED
  • JIKUMBUSHE KAZI ZANGU ZA ZAMANI

    2005-04 2005-05 2005-06 2005-07 2005-08 2005-11 2006-05 2006-06

    Imetengenezwa na

    Bonyeza hapa kumtembelea msangimdogo

    na inawezeshwa na