" Mafanikio daima ni kwa wale wenye Kujaribu bila kujali mara ngapi wanaanguka "

 

 

 
Thursday, April 28, 2005

Tujirekebishe

Mimi huwa sishangai mtu anaposema kuwa anakunywa pombe kwa starehe bali nashangaa pale anapokunywa hizo pombe na baada ya kumaliza huporomosha matusi makubwa bila kujali kuwa wapo watoto ambao wangehitaji kuiga mema kutoka kwake.

Tabia hii kwa kweli sio nzuri na ningeomba wenye nayo wajirekebishe kwani haitajenga mazingira mazuri kwa watoto wetu hasa wale ambao siku zote wanaiga kutoka kwa wazazi au walezi wao na bila ya kubagua mambo ya kuiga wakidhani kuwa yote wanayoiga ni mema.

Ni kweli pombe ukinywa lazima utukane au utoe maneno machafu tena mbele ya watoto? mimi sidhani hilo lina ukweli hata kidogo kwani kama ingekuwa hivyo basi nchi hii ingejaa watu wasio na busara hata kidogo na ambao hawaheshimiki kwani suala la kutukana hadharani linashusha heshima ya mtu.

Kwani kama mtu atakuwa na mazoea ya kuwa kila atakapokunywa pombe ni lazima atoe matusi nina hakika hata kama ulikuwa unaheshimika kwa kiasi gani na watu wa hadhi gani? ni lazima heshima hiyo itapungua tena kwa kiasi kikubwa kwani matusi sio kitu cha kumuongezea mtu sifa bali kumdhalilisha tu.

Siku zote mimi naamini kila kitu kinawezekana kama mtu kweli atakuwa amedhamiria kukifanya kwa kuona umuhimu wake na madhara yake hivyo na hata hili la kubadilisha tabia za kutukana hadharani pia linawezekana.Na kama Mtu binafsi hawezi kunywa pombe bila kutukana basi ni vizuri akaacha kunywa hizo pombe na kubaki akiheshimiwa.

Wasomaji wangu msione labda mimi naingilia maisha ya watu bali haya ni kati ya yale mambo nisiyoyapenda mimi na kama kuna mwingine yanamkera. Naomba watu wasijenge chuki kwani kila mtu anacho anachokichukia hapa duniani.

Naomba mungu awabariki katika maisha yenu na shughuli zenu kwa ujumla.

Kwaherini na mkae salama.

0 Maoni ya Wasomaji:

Post a Comment

<< Rudi mwanzo

KUHUSU MIMI

JINA:Zainab Yusuph
MAKAZI:Dodoma
NCHI:Tanzania
KAZI:Mwandishi

BLOGI ZA KISWAHILI

  • Bangaiza
  • Mwandani
  • Pambazuko
  • Damija
  • Mtafiti
  • Martha
  • Gaphiz
  • Swahili time
  • Miruko
  • Dira yangu
  • Msangimdogo
  • Jeff Msangi
  • Kasri la mwanazuoni
  • Kurunzi
  • Baragumu
  • Mawazohuru
  • Fikra Thabiti
  • Mtandaoni
  • Motowaka
  • Mkwinda
  • Ngurumo
  • Nyembo
  • Bwaya
  • Omega
  • Tafakari za Maisha
  • Nuru akilini
  • Mtandawazi
  • Mhujumu
  • Vijimamboz
  • Wakati wa Ukombozi
  • Kijiwe Joto
  • Watoto Wetu
  • Jungu kuu
  • Kisima cha Weledi
  • Jarida la Ughaibuni
  • Bhalezee
  • Sauti ya Baragumu
  • Kona yangu
  • Furahia Maisha
  • Bakanja
  • Terrie Swai
  • Fatma Karama
  • Kazonta
  • Binti Afrika
  • Blogu ya Kilimo
  • Ukombozi
  • Mwafrika
  • Digital Africa
  • Blogu ya lugha mseto
  • BLOGI ZA WAAFRIKA

  • BLOGAFRICA
  • BLOGU ZA WAAFRIKA
  • DIGITAL AFRICA
  • MAMA JUNKYARD'S
  • MSHAIRI
  • KENYAN PUNDIT
  • MONGI DREAMS
  • ISARIA MWENDE
  • CUNNING LINGUISTICA
  • ETHIOPUNDIT
  • MOCHALICIOUS
  • UNGANISHA
  • DEMOKRASIA KENYA
  • CHANUKA
  • BANKELE
  • MAARIFA/AKIEY
  • AFROMUSING
  • NEHANDA DREAMS
  • BLACK LOOKS
  • YUMMY WAKAME
  • AFRICAN OIL POLITICS
  • NUBIAN SOUL
  • SANAA
  • VIRTUAL INSANITY
  • MENTAL ACROBATICS
  • KENYA UNLIMITED
  • JIKUMBUSHE KAZI ZANGU ZA ZAMANI

    2005-04 2005-05 2005-06 2005-07 2005-08 2005-11 2006-05 2006-06

    Imetengenezwa na

    Bonyeza hapa kumtembelea msangimdogo

    na inawezeshwa na